Đấu giá tài sản đảm bảo của Công ty Kim loại Mầu Tuyên Quang với giá khởi điểm hơn 40 tỷ đồng
![]() |
| Đấu giá tài sản đảm bảo của Công ty Kim loại Mầu Tuyên Quang với giá khởi điểm hơn 40 tỷ đồng. Ảnh minh họa: Internet |
Tài sản được đưa ra đấu giá bao gồm toàn bộ quyền sử dụng đất và các công trình gắn liền trên khu đất thuộc tổ 27, phường Tân Quang, thành phố Tuyên Quang, tỉnh Tuyên Quang (nay là phường Minh Xuân, tỉnh Tuyên Quang). Khu đất có diện tích 1.584 m2, được quy hoạch với mục đích sử dụng là đất cơ sở sản xuất, kinh doanh với thời hạn sử dụng đến ngày 16/02/2059. Nguồn gốc khu đất là đất Nhà nước giao có thu tiền sử dụng đất.
Trên thửa đất này hiện hữu một tòa nhà công vụ 5 tầng kiên cố, đạt cấp công trình cấp III với diện tích xây dựng 174,87 m2 và diện tích sàn đạt 735,96 m2. Ngoài ra, tài sản đấu giá còn bao gồm các hạng mục công trình phụ trợ như hệ thống cổng, sân đường giao thông nội bộ, vườn hoa cây cảnh cùng các vật kiến trúc khác gắn liền với quyền sử dụng đất. Hiện trạng tài sản không có tranh chấp và được bán theo nguyên trạng hồ sơ pháp lý, tình trạng thực tế tại thời điểm đấu giá.
Tổng giá khởi điểm cho toàn bộ khối tài sản nêu trên được ấn định là hơn 40,089 tỷ đồng. Người tham gia đấu giá cần nộp khoản tiền đặt trước là hơn 4 tỷ đồng, tương đương khoảng 10% giá khởi điểm, cùng chi phí mua hồ sơ tham gia là 1 triệu đồng/hồ sơ.
Người tham gia có thể đến xem tài sản trực tiếp tại thực địa từ nay đến ngày 07/9/2026. Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Thái Nguyên lưu ý, việc xem tài sản không phải là điều kiện bắt buộc, khách hàng tham gia đấu giá cần tự chịu trách nhiệm trong việc tìm hiểu thông tin và hiện trạng tài sản trước khi đăng ký. Mọi thủ tục nộp hồ sơ, tiền đặt trước cần hoàn tất chậm nhất vào ngày 09/9/2026.
Phiên đấu giá sẽ diễn ra theo hình thức bỏ phiếu gián tiếp, phương thức trả giá lên theo thủ tục rút gọn. Thời gian tổ chức phiên đấu giá dự kiến vào lúc 15 giờ ngày 11/9/2026 tại trụ sở Công ty CP Kim loại Mầu Tuyên Quang.
Nguồn: Đấu giá tài sản đảm bảo của Công ty Kim loại Mầu Tuyên Quang với giá khởi điểm hơn 40 tỷ đồng
Tin liên quan
Nhà đầu tư ngoại tìm mua các BĐS công nghiệp Việt Nam quy mô lớn 03/09/2026 15:32
Rộng đường cho nông sản Việt Nam vào Italia 04/09/2026 11:00
Cùng chuyên mục
Đấu giá tài sản đảm bảo của Công ty Kim loại Mầu Tuyên Quang với giá khởi điểm hơn 40 tỷ đồng
Đấu giá - Đấu thầu 04/09/2026 10:25
Các tin khác
Gói thiết bị y tế hơn 487 tỷ đồng tại TP.HCM: Liên danh do ARMEPHACO đứng đầu trúng thầu sau 2 lần dự thầu
Đấu giá - Đấu thầu 03/09/2026 17:00
Không đối thủ, Liên danh 3 thành viên trúng gói thầu 54 tỷ đồng tại Ứng Hòa (Hà Nội)
Đấu giá - Đấu thầu 31/08/2026 07:00
Đấu thầu lần 2 Gói thầu nâng cấp 14 điểm trường tại Cần Thơ: Vì đâu giảm sức hút nhà thầu?
Đấu giá - Đấu thầu 29/08/2026 12:50
Bệnh viện K đấu thầu mua thuốc lần 8 năm 2026 với dự toán mua sắm hơn 211 tỷ đồng
Đấu giá - Đấu thầu 28/08/2026 11:02
Đấu giá khoản nợ hơn 429 tỷ đồng của Công ty TNHH Thương mại sản xuất Trại Việt tại BIDV
Đấu giá - Đấu thầu 26/08/2026 10:12
An Giang: Đấu giá cơ sở sản xuất kinh doanh xã Bình Hòa, khởi điểm hơn 163 tỷ đồng
Đấu giá - Đấu thầu 25/08/2026 15:15
Đất Thủ Thiêm trở lại sàn đấu giá: Phép thử sau những thương vụ dở dang
Đấu giá - Đấu thầu 23/08/2026 17:00
Đấu giá khoản nợ trị giá hơn 90 tỷ đồng của Công ty TNHH Móng Cái Plaza tại Agribank - Chi nhánh Bắc Hà Nội
Đấu giá - Đấu thầu 20/08/2026 10:15
Lào Cai: Đấu giá 38 thửa đất tại phường Yên Bái với tổng giá khởi điểm hơn 103 tỷ đồng
Đấu giá - Đấu thầu 19/08/2026 09:52
Đấu giá 9.149m2 đất và cơ sở sản xuất kinh doanh gắn liền trên đất tại phường Phước Bình (Đồng Nai)
Đấu giá - Đấu thầu 18/08/2026 08:05
Đắk Lắk đấu giá quyền sử dụng 128 lô đất tại Khu phố Long Hải Nam
Đấu giá - Đấu thầu 16/08/2026 07:00
Vietinbank đấu giá khoản nợ hơn 624 tỷ đồng bảo đảm bằng BĐS quy mô lớn tại Hà Nội
Đấu giá - Đấu thầu 15/08/2026 09:00
Đấu giá quyền sử dụng đất xây dựng chợ tại Khu đô thị mới An Phú Thịnh (Gia Lai)
Đấu giá - Đấu thầu 14/08/2026 09:00
Đấu giá quyền sử dụng đất của Công ty CP Thiên Minh Đức tại Nghệ An, giá khởi điểm hơn 105 tỷ đồng
Đấu giá - Đấu thầu 12/08/2026 11:00
Đấu giá 5.488m² đất thương mại dịch vụ tại phường Hoa Lư (Ninh Bình)
Đấu giá - Đấu thầu 12/08/2026 08:15
Huế: Đấu giá quyền sử dụng đất và khách sạn tại tại số 8 - 10 Chu Văn An
Đấu giá - Đấu thầu 09/08/2026 11:00
Đồng Tháp: Đấu giá 58.965 m² đất và nhà xưởng tại xã Tân Hồng
Đấu giá - Đấu thầu 08/08/2026 11:00
Hải Phòng đấu giá 57 lô đất tại phường Kiến An, với giá khởi điểm từ 18 triệu đồng/m2
Đấu giá - Đấu thầu 07/08/2026 10:05
Nỗ lực gỡ thẻ vàng thủy sản và khai thác nghề cá có trách nhiệm tại các vùng biển.
Video 11/02/2025 16:16
WORLDBANK DỰ BÁO KINH TẾ VIỆT NAM NĂM 2024 VÀ NĂM 2025 | NHỊP ĐẬP THỊ TRƯỜNG #62
Video 24/05/2024 15:33
Tọa đàm “Xúc tiến thương mại: Khơi thông đầu ra cho sản phẩm OCOP”
Video 20/11/2023 17:25
Trao yêu thương cho em
Video 10/10/2022 14:03
Kon Tum giải cứu nạn nhân bị lừa bán sang Campuchia
Video 10/10/2022 13:58
