Đà Nẵng: Giảm sâu giá khởi điểm, đấu giá lần 3 khu đất sân vận động Chi Lăng
![]() |
| Ảnh minh họa |
Tài sản đấu giá là các quyền sử dụng đất tại khu đất nêu trên, địa chỉ tại phường Hải Châu (TP. Đà Nẵng), gồm 10 giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, 14 thửa đất. Mục đích sử dụng là đất thương mại dịch vụ, thời hạn 50 năm kể từ ngày Văn phòng Đăng ký đất đai Thành phố đăng ký biến động chuyển quyền cho người trúng đấu giá. Giá khởi điểm là 9.320 tỷ đồng, chưa bao gồm các loại thuế, phí liên quan đến việc chuyển quyền sở hữu và tiền truy thu sử dụng đất hơn 139 tỷ đồng.
Thời gian tổ chức phiên đấu giá vào 9h30 ngày 29/7/2026. Trước đó, khu đất này đã được đưa ra bán đấu giá 2 lần. Lần thứ nhất, giá khởi điểm là hơn 9.700 tỷ đồng nhưng đấu giá không thành; lần thứ 2, giá khởi điểm là 9.550 tỷ đồng (giảm 150 tỷ đồng so với lần 1) nhưng vẫn không có người mua. Giá khởi điểm tại lần đấu giá thứ 3 tiếp tục giảm 230 tỷ đồng so với lần trước đó và giảm 380 tỷ đồng so với mức giá khởi điểm ban đầu.
Nguồn: Đà Nẵng: Giảm sâu giá khởi điểm, đấu giá lần 3 khu đất sân vận động Chi Lăng
Tin liên quan
Cùng chuyên mục
Đấu giá tài sản đảm bảo của Công ty Kim loại Mầu Tuyên Quang với giá khởi điểm hơn 40 tỷ đồng
Đấu giá - Đấu thầu 04/09/2026 10:25
Gói thiết bị y tế hơn 487 tỷ đồng tại TP.HCM: Liên danh do ARMEPHACO đứng đầu trúng thầu sau 2 lần dự thầu
Đấu giá - Đấu thầu 03/09/2026 17:00
Không đối thủ, Liên danh 3 thành viên trúng gói thầu 54 tỷ đồng tại Ứng Hòa (Hà Nội)
Đấu giá - Đấu thầu 31/08/2026 07:00
Đấu thầu lần 2 Gói thầu nâng cấp 14 điểm trường tại Cần Thơ: Vì đâu giảm sức hút nhà thầu?
Đấu giá - Đấu thầu 29/08/2026 12:50
Bệnh viện K đấu thầu mua thuốc lần 8 năm 2026 với dự toán mua sắm hơn 211 tỷ đồng
Đấu giá - Đấu thầu 28/08/2026 11:02
Đấu giá khoản nợ hơn 429 tỷ đồng của Công ty TNHH Thương mại sản xuất Trại Việt tại BIDV
Đấu giá - Đấu thầu 26/08/2026 10:12
Các tin khác
An Giang: Đấu giá cơ sở sản xuất kinh doanh xã Bình Hòa, khởi điểm hơn 163 tỷ đồng
Đấu giá - Đấu thầu 25/08/2026 15:15
Đất Thủ Thiêm trở lại sàn đấu giá: Phép thử sau những thương vụ dở dang
Đấu giá - Đấu thầu 23/08/2026 17:00
Đấu giá khoản nợ trị giá hơn 90 tỷ đồng của Công ty TNHH Móng Cái Plaza tại Agribank - Chi nhánh Bắc Hà Nội
Đấu giá - Đấu thầu 20/08/2026 10:15
Lào Cai: Đấu giá 38 thửa đất tại phường Yên Bái với tổng giá khởi điểm hơn 103 tỷ đồng
Đấu giá - Đấu thầu 19/08/2026 09:52
Đấu giá 9.149m2 đất và cơ sở sản xuất kinh doanh gắn liền trên đất tại phường Phước Bình (Đồng Nai)
Đấu giá - Đấu thầu 18/08/2026 08:05
Đắk Lắk đấu giá quyền sử dụng 128 lô đất tại Khu phố Long Hải Nam
Đấu giá - Đấu thầu 16/08/2026 07:00
Vietinbank đấu giá khoản nợ hơn 624 tỷ đồng bảo đảm bằng BĐS quy mô lớn tại Hà Nội
Đấu giá - Đấu thầu 15/08/2026 09:00
Đấu giá quyền sử dụng đất xây dựng chợ tại Khu đô thị mới An Phú Thịnh (Gia Lai)
Đấu giá - Đấu thầu 14/08/2026 09:00
Đấu giá quyền sử dụng đất của Công ty CP Thiên Minh Đức tại Nghệ An, giá khởi điểm hơn 105 tỷ đồng
Đấu giá - Đấu thầu 12/08/2026 11:00
Đấu giá 5.488m² đất thương mại dịch vụ tại phường Hoa Lư (Ninh Bình)
Đấu giá - Đấu thầu 12/08/2026 08:15
Huế: Đấu giá quyền sử dụng đất và khách sạn tại tại số 8 - 10 Chu Văn An
Đấu giá - Đấu thầu 09/08/2026 11:00
Đồng Tháp: Đấu giá 58.965 m² đất và nhà xưởng tại xã Tân Hồng
Đấu giá - Đấu thầu 08/08/2026 11:00
Hải Phòng đấu giá 57 lô đất tại phường Kiến An, với giá khởi điểm từ 18 triệu đồng/m2
Đấu giá - Đấu thầu 07/08/2026 10:05
Tìm được nhà đầu tư xây khách sạn 5 sao trên khu đất K200 tại Gia Lai
Đấu giá - Đấu thầu 06/08/2026 10:16
Bắc Ninh: Đấu giá quyền sử dụng 62 lô đất tại Cụm dân cư Dốc Đỏ, xã Quang Trung
Đấu giá - Đấu thầu 05/08/2026 09:46
Agribank đấu giá khoản nợ dự án thủy điện Plei Kần Hạ với giá khởi điểm hơn 385 tỷ đồng
Đấu giá - Đấu thầu 01/08/2026 11:00
An Giang: Đấu giá 15.737,3 m2 đất tại khu phố Bãi Bổn, đặc khu Phú Quốc, khởi điểm gần 128 tỷ đồng
Đấu giá - Đấu thầu 31/07/2026 17:00
Khoanh định khu vực không đấu giá quyền khai thác khoáng sản: Chủ động vật liệu cho nhiều dự án
Đấu giá - Đấu thầu 31/07/2026 07:00
Nỗ lực gỡ thẻ vàng thủy sản và khai thác nghề cá có trách nhiệm tại các vùng biển.
Video 11/02/2025 16:16
WORLDBANK DỰ BÁO KINH TẾ VIỆT NAM NĂM 2024 VÀ NĂM 2025 | NHỊP ĐẬP THỊ TRƯỜNG #62
Video 24/05/2024 15:33
Tọa đàm “Xúc tiến thương mại: Khơi thông đầu ra cho sản phẩm OCOP”
Video 20/11/2023 17:25
Trao yêu thương cho em
Video 10/10/2022 14:03
Kon Tum giải cứu nạn nhân bị lừa bán sang Campuchia
Video 10/10/2022 13:58
